Thứ tư 08/12/2021 20:10 | Hotline: 0965 199 586 | Email: thoibaotaichinh@mof.gov.vn
Thời tiết: Hà Nội 21°C
Ninh Bình 19°C
Quảng Ninh 18°C
Thừa Thiên Huế 19°C
TP Hồ Chí Minh 29°C
Đà Nẵng 21°C
VNI: 1,452.87 - 6.10 (0.42%)
KL: 771,026,551 (CP) GT: 21,611,166 (tỷ)
167 78 170 Đóng cửa
VN30: 1,516.16 - 3.54 (0.23%)
KL: 176,054,000 (CP) GT: 7,317,424 (tỷ)
19 1 10 Đóng cửa
HNX: 449.74 - 3.34 (0.75%)
KL: 144,989,649 (CP) GT: 3,586,144 (tỷ)
100 161 108 Đóng cửa
HN30: 755.42 - 12.68 (1.71%)
KL: 53,758,300 (CP) GT: 2,169,651 (tỷ)
7 6 9 Đóng cửa
UPCOM: 111.29 - 0.45 (0.40%)
KL: 66,773,024 (CP) GT: 1,476,294 (tỷ)
211 615 146 Đóng cửa

Câu hỏi

Giải đáp về việc đào tạo và cấp Chứng chỉ bồi dưỡng Kế toán trưởng
Kính thưa quý Bộ. Trường tôi thành lập năm 2006 và đã đào tạo tốt nghiệp ra trường 5 khóa chuyên ngành kế toán. Vậy trường tôi muốn tào đạo chứng chỉ kế toán trưởng thì có phải xin phép Bộ tài chính không?
Trả lời

1/ Việc tổ chức đào tạo, bồi dưỡng Kế toán trưởng chịu sự điều chỉnh của Thông tư số 199/2011/TT-BTC ngày 30/12/2011, Thông tư này có hiệu lực thi hành kể từ ngày 01/04/2012.

2/ Về điều kiện tổ chức khóa học bồi dưỡng kế toán trưởng được quy định tại Điều 4 của Thông tư số 199/2011/TT-BTC.

Trên đây là những quy định của pháp luật liên quan đến việc tổ chức bồi dưỡng và cấp Chứng chỉ bồi dưỡng Kế toán trưởng. Đề nghị Quý Đơn vị thực hiện theo đúng quy định của pháp luật.

Lọc theo danh mục

Gửi câu hỏi của bạn

Tên cá nhân/tổ chức:
Địa chỉ:
Số điện thoại:
Email:
Danh mục:
Hỏi - đáp về chính sách tài chính
Văn bản chính sách Hải quan mới
Văn bản chính sách Thuế mới
Tiêu đề:
Câu hỏi của bạn:
* Nhập tất cả các trường